028.3831.3123

14 03, 2020

DOANH NGHIỆP BỊ ẢNH HƯỞNG DO DỊCH BỆNH COVID-19 CÓ ĐƯỢC GIA HẠN NỘP THUẾ, MIỄN TIỀN CHẬM NỘP THUẾ KHÔNG?

2020-03-16T08:40:40+00:00

Vừa qua, Tổ chức Y tế Thế giới (WHO) đã tuyên bố Dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của Virut Corona (Covid-19) gây ra là “đại dịch” và đang diễn biến phức tạp, khó lường ở các quốc gia trên thế giới, trong đó có Việt Nam. Do ảnh hưởng của Dịch bệnh Covid-19, nhiều doanh nghiệp trong nước

DOANH NGHIỆP BỊ ẢNH HƯỞNG DO DỊCH BỆNH COVID-19 CÓ ĐƯỢC GIA HẠN NỘP THUẾ, MIỄN TIỀN CHẬM NỘP THUẾ KHÔNG? 2020-03-16T08:40:40+00:00
10 03, 2020

HÀNH VI KHÔNG KHAI BÁO TRUNG THỰC LÀM LÂY LAN DỊCH BỆNH COVID-19 BỊ XỬ LÝ NHƯ THẾ NÀO?

2020-03-10T02:50:37+00:00

Hỏi: Luật sư cho hỏi về trường hợp của người đang bị nhiễm vi rút Covid-19 mà có hành vi không khai báo trung thực làm lây lan dịch Covid-19 đến cộng đồng thì bị xử lý như thế nào?

Trả lời: Đối với trường hợp người đang bị nhiễm hoặc có dấu hiệu bị nhiễm vi rút Covid-19 mà có hành vi không khai báo

HÀNH VI KHÔNG KHAI BÁO TRUNG THỰC LÀM LÂY LAN DỊCH BỆNH COVID-19 BỊ XỬ LÝ NHƯ THẾ NÀO? 2020-03-10T02:50:37+00:00
7 03, 2020

XÂY DỰNG NHÀ Ở RIÊNG LẺ Ở NÔNG THÔN CÓ CẦN GIẤY PHÉP XÂY DỰNG?

2020-03-09T04:15:27+00:00

Đối với nhà ở riêng lẻ tại đô thị, trước khi thực hiện việc xây dựng Chủ đầu tư phải thực hiện các thủ tục để Cơ quan Nhà nước có thẩm quyền cấp Giấy phép xây dựng theo quy định của pháp luật. Vậy, khi tiến hành xây dựng nhà ở riêng lẻ tại nông thôn, Chủ đầu tư có cần thực

XÂY DỰNG NHÀ Ở RIÊNG LẺ Ở NÔNG THÔN CÓ CẦN GIẤY PHÉP XÂY DỰNG? 2020-03-09T04:15:27+00:00
22 02, 2020

NGƯỜI KHÁC CHUYỂN NHẦM TIỀN CÓ ĐƯỢC GIỮ HAY SỬ DỤNG?

2020-02-24T01:46:18+00:00

Nếu có người chuyển tiền nhầm vào tài khoản có được sử dụng hay giữ số tiền này?

Tại bài viết này, TP LAW sẽ giải đáp thắc mắc trên của Quý độc giả.

Tại khoản 1 Điều 579 Bộ luật Dân sự năm 2015 về nghĩa vụ hoàn trả quy định:

Người chiếm hữu, người sử dụng tài sản

NGƯỜI KHÁC CHUYỂN NHẦM TIỀN CÓ ĐƯỢC GIỮ HAY SỬ DỤNG? 2020-02-24T01:46:18+00:00