028.3831.3123

Hotline: 0903 805 552 |thanhnt@tplaw.vn
4 04, 2020

LÀM GÌ KHI CÔNG TY KHÔNG TRẢ SỔ BẢO HIỂM XÃ HỘI?

2020-04-05T12:07:34+07:00

Khi chấm dứt hợp đồng lao động, người sử dụng lao động không trả sổ bảo hiểm xã hội cho người lao động thì người lao động phải làm gì?

Tại bài viết này, TP LAW sẽ giải đáp thắc mắc trên của Quý độc giả.

Tại khoản 3 Điều 47 Bộ

LÀM GÌ KHI CÔNG TY KHÔNG TRẢ SỔ BẢO HIỂM XÃ HỘI? 2020-04-05T12:07:34+07:00
28 03, 2020

ĐIỀU KIỆN TIẾN HÀNH HỌP ĐẠI HỘI ĐỒNG CỔ ĐÔNG TRONG CÔNG TY CỔ PHẦN

2020-03-28T15:56:40+07:00

Trong Công ty cổ phần, Đại hội đồng cổ đông là “cơ quan quyết định cao nhất” điều này được quy định tại khoản 1 Điều 135 Luật Doanh nghiệp 2014, cụ thể:

Điều 135. Đại hội đồng cổ đông

  1. Đại hội đồng cổ đông gồm tất cả cổ đông có quyền biểu quyết, là cơ quan quyết định
ĐIỀU KIỆN TIẾN HÀNH HỌP ĐẠI HỘI ĐỒNG CỔ ĐÔNG TRONG CÔNG TY CỔ PHẦN 2020-03-28T15:56:40+07:00
14 03, 2020

DOANH NGHIỆP BỊ ẢNH HƯỞNG DO DỊCH BỆNH COVID-19 CÓ ĐƯỢC GIA HẠN NỘP THUẾ, MIỄN TIỀN CHẬM NỘP THUẾ KHÔNG?

2020-03-16T08:40:40+07:00

Vừa qua, Tổ chức Y tế Thế giới (WHO) đã tuyên bố Dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của Virut Corona (Covid-19) gây ra là “đại dịch” và đang diễn biến phức tạp, khó lường ở các quốc gia trên thế giới, trong đó có Việt Nam. Do ảnh hưởng của Dịch bệnh Covid-19, nhiều doanh nghiệp trong nước

DOANH NGHIỆP BỊ ẢNH HƯỞNG DO DỊCH BỆNH COVID-19 CÓ ĐƯỢC GIA HẠN NỘP THUẾ, MIỄN TIỀN CHẬM NỘP THUẾ KHÔNG? 2020-03-16T08:40:40+07:00
16 11, 2019

DOANH NGHIỆP CÓ BẮT BUỘC PHẢI SỬ DỤNG HÓA ĐƠN ĐIỆN TỬ KHÔNG?

2019-11-19T01:26:50+07:00

Trong quá trình tư vấn và thực hiện thủ tục đăng ký thành lập doanh nghiệp, TP LAW nhận được rất nhiều câu hỏi liên quan đến việc sử dụng hóa đơn điện tử có bắt buộc hay không? Có thể tiếp tục sử dụng hóa đơn đặt in hay không? Tại Bài viết này, TP LAW sẽ giải đáp những thắc mắc

DOANH NGHIỆP CÓ BẮT BUỘC PHẢI SỬ DỤNG HÓA ĐƠN ĐIỆN TỬ KHÔNG? 2019-11-19T01:26:50+07:00
20 10, 2019

HÌNH THỨC THANH TOÁN KHI CHO VAY TIỀN GIỮA CÁC DOANH NGHIỆP KHÔNG PHẢI LÀ TỔ CHỨC TÍN DỤNG

2019-10-20T11:46:32+07:00

Hỏi: Chào Luật sư, hiện nay Công ty tôi (hoạt động trong lĩnh vực sản xuất thiết bị) đang hoạt động tốt và có một khoản vốn nhàn rỗi muốn cho Công ty đối tác vay. Chúng tôi đang dự thảo các điều khoản của hợp đồng vay nhưng chưa biết phải thỏa thuận hình thức thanh toán như thế nào cho phù

HÌNH THỨC THANH TOÁN KHI CHO VAY TIỀN GIỮA CÁC DOANH NGHIỆP KHÔNG PHẢI LÀ TỔ CHỨC TÍN DỤNG 2019-10-20T11:46:32+07:00