028.3831.3123

Hotline: 0903 805 552 |thanhnt@tplaw.vn
/ĐỜI SỐNG & PHÁP LUẬT
14 09, 2020

NGƯỜI GỐC VIỆT NAM CÓ ĐƯỢC NHẬN CHUYỂN NHƯỢNG NHÀ ĐẤT TẠI VIỆT NAM KHÔNG?

2020-09-14T07:14:41+07:00

Khách hàng: “Tôi là người gốc Việt Nam hiện đang sinh sống và làm việc tại Pháp, tôi có được phép mua nhà đất tại Việt Nam hay không?”

Đáp: TP LAW chân thành cám ơn Khách hàng đã tin tưởng gửi câu hỏi đến TP LAW.

Liên quan đến vấn đề Quý khách hàng thắc mắc, chúng tôi

NGƯỜI GỐC VIỆT NAM CÓ ĐƯỢC NHẬN CHUYỂN NHƯỢNG NHÀ ĐẤT TẠI VIỆT NAM KHÔNG? 2020-09-14T07:14:41+07:00
7 09, 2020

CHO NGƯỜI KHÁC MƯỢN XE CÓ THỂ VƯỚNG VÒNG LAO LÝ

2020-09-07T09:03:55+07:00

Giao xe cho người chưa có giấy phép lái xe điều khiển xe tham gia giao thông không gây hoặc gây tai nạn thì chủ xe sẽ bị xử lý như thế nào?

Bài viết này, TP LAW sẽ giải đáp thắc mắc trên của Quý độc giả.

Tại khoản 1 Điều 58 Luật Giao thông đường bộ năm

CHO NGƯỜI KHÁC MƯỢN XE CÓ THỂ VƯỚNG VÒNG LAO LÝ 2020-09-07T09:03:55+07:00
31 08, 2020

“CHỨA MẠI DÂM 04 NGƯỜI TRỞ LÊN” – ĐIỂM MỚI TRONG BỘ LUẬT HÌNH SỰ

2020-08-31T13:52:54+07:00

Cùng với quá trình gia tăng dân số và sự phát triển vượt bậc của nền kinh tế, các tệ nạn xã hội diễn ra ngày càng tràn lan. Một trong số đó là tệ nạn mua bán dâm – vấn đề nhức nhối của toàn xã hội.

Trong những năm qua, các quy định của Bộ luật Hình sự Việt Nam về tội chứa mại

“CHỨA MẠI DÂM 04 NGƯỜI TRỞ LÊN” – ĐIỂM MỚI TRONG BỘ LUẬT HÌNH SỰ 2020-08-31T13:52:54+07:00
23 08, 2020

THỦ TỤC, HỒ SƠ ĐĂNG KÝ QUYỀN TÁC GIẢ ĐỐI VỚI TÁC PHẨM MỸ THUẬT ỨNG DỤNG

2020-08-23T22:00:29+07:00

Hiện nay, sự quan tâm về quyền sở hữu trí tuệ ngày càng phổ biến. Trong đó bao gồm quyền tác giả đối với tác phẩm mỹ thuật ứng dụng. Việc này có ý nghĩa quan trọng trong việc chứng minh quyền và lợi ích hợp pháp của tác giả đối với tác phẩm do mình sáng tạo nên khi có tranh chấp phát sinh.

THỦ TỤC, HỒ SƠ ĐĂNG KÝ QUYỀN TÁC GIẢ ĐỐI VỚI TÁC PHẨM MỸ THUẬT ỨNG DỤNG 2020-08-23T22:00:29+07:00
17 08, 2020

THỦ TỤC ĐĂNG KÝ LẠI KHAI SINH CÓ YẾU TỐ NƯỚC NGOÀI

2020-08-20T11:53:09+07:00

Hỏi: Chào Luật sư, tôi là người Việt Nam đang định cư ở nước ngoài. Trước đây, tôi được cấp Giấy khai sinh tại Việt Nam nhưng tôi đã làm mất. Sổ hộ tịch và bản chính các giấy tờ hộ tịch ở Việt Nam không còn lưu lại nữa, nay tôi muốn đăng ký lại Giấy khai sinh. Tôi muốn biết rõ thủ tục

THỦ TỤC ĐĂNG KÝ LẠI KHAI SINH CÓ YẾU TỐ NƯỚC NGOÀI 2020-08-20T11:53:09+07:00